SiamFarm.com
ชื่อผู้ใช้งาน  
รหัสผ่าน

สยามฟาร์ม SiamFarm
ขอเชิญเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ แชร์เรื่องราวที่อาจมีประโยชน์ต่อเพื่อนมนุษย์ด้วยนะครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านอาหารกลางปากอ่าวไทย (ทะเลกรุงเทพ) @Bangkok Sea View  (อ่าน 6881 ครั้ง)
civilthai
Administrator
ผู้บัญชาการ

คะแนนความนิยม: 4

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: ตุลาคม 06, 2014, 04:11:54 pm »

เดินทางจากกรุงเทพใกล้นิดเดียว ขึ้นทางด่วนไปดาวคะนอง ข้ามสะพานพระรามเก้า ลงทางลงไปสมุทรสาคร ขับไปไม่ไกลมีทางแยกด้านซ้ายไปท่าข้าม ถนนชายทะเลบางขุนเทียน ขับไปสิบกว่าโล ถึงแยกเลี้ยวซ้ายไป 50 เมตรก็ถึงท่าเรือที่จะไปร้านอาหาร Bankok Sea View กลางปากอ่าวไทยแล้วครับ

ท่าเรือ

ออกเดินทางด้วยเรือหางยาว นั่งได้ประมาณ 30 คนเห็นจะได้ ระหว่างทางชมวิวป่าโกงกาง ใช้เวลาประมาณ 20-30 นาทีก็จะถึงร้านอาหารกลางปากอ่าวไทย ร้าน บางกอก ซี วิว (Bangkok Sea View)

บรรยากาศโดยรอบร้านอาหาร มีโต๊ะแบบนี่งเก้าอี็ปกติ หรือนั่่งแบบญี่ปุ่นให้เลือก

เมนูอาหารแนะนำ

1. แกงส้มกุ้งใบชะคาม กุ้งตัวใหญ่มาก (แต่มีตัวเดียว) ที่เหลือตัวขนาดกลางๆ เมนูนี้พลาดไม่ได้เลยครับ ใบชะคามเหมือนชะอมแต่กลิ่นน้อยกว่าเยอะ กรอบๆ อร่อยมากครับ แปลกดี แกงส้มก็เปรี้ยวได้ใจดี

2. หอยหลอดผัดฉ่า จานนี้ก็อร่อยครับ รสจัด หอม แต่ก็เหมือนร้านอาหารทั่วๆไป

3. ปลากะพงทอดน้ำปลา จานนี้เยี่ยมครับ ปลาสดมาก ทอดได้กรอบนอกแต่เนื้อปลาข้างในยังคงนุ่มอยู่ แนะนำจานนี้เลยครับ

แนะนำเลยครับร้านนี้ กว่าจะได้มากินค่อนข้าง Adventure หน่อย นั่งรถ-ลงเรือ แต่บรรยากาศดี อาหารอร่อย แถมราคาไม่แพง คุ้มกับการดั้งด้นมา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2014, 07:38:19 pm โดย civilthai » บันทึกการเข้า
civilthai
Administrator
ผู้บัญชาการ

คะแนนความนิยม: 4

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 06:42:41 pm »

เพิ่มเติม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 04, 2014, 06:49:03 pm โดย civilthai » บันทึกการเข้า
Emerson
ผู้หมวด
**

คะแนนความนิยม: 0

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2016, 04:40:32 pm »

เห็นเมนูอาหารแล้วบอกได้คำเดียวว่าต้องไปจัด

หน้า: [1]
  พิมพ์