SiamFarm.com
ชื่อผู้ใช้งาน  
รหัสผ่าน

สยามฟาร์ม SiamFarm
ขอเชิญเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ แชร์เรื่องราวที่อาจมีประโยชน์ต่อเพื่อนมนุษย์ด้วยนะครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ไปกับ Canon 550D ณ อ.สวนผึ้ง จ.ราชบุรี 'Private Tour II'  (อ่าน 5540 ครั้ง)
Akeng
ผู้หมวด
**

คะแนนความนิยม: 3

« เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 10:27:59 pm »

หลังจากได้ไปออกทัวครั้งแรกที่ตลาดบางหลวง จังหวัดนครปฐมแล้ว
คราวนี้ไปไกลกว่านิดนึง ไปที่อำเภอสวนผึ้ง จังหวัดราชบุรี เป็นครั้งที่สอง กันกล้องCanon 550D
เอารูปมาให้ดูครับ ตอนนี้กำลังประสบปัญหากับการถ่ายรูป คือกะแสงไม่ถูก พอดูใน LCD ก็รู้สึกว่าโอเค แต่พอมาดูให้คอม มันสว่างไป
ขอคำแนะนำหน่อยครับ

ที่แรกไม่ใช่สถานที่เที่ยวแต่เป็นจุดพักรถ เป็นร้านกาแฟแห่งนึง ก่อนถึงสวนผึ้ง แลบลิ้น

หลังจากนั้นก็ถึงอำเภอสวนผึ้ง จะเจอหลักกิโลอันใหญ่รู้ได้เลยว่าถึงแล้ว ตกใจ

ไปต่อกันที่เค้าเรียกกันว่า โป่งยุบ เห็นเค้าบอกว่า เหมือนกับ แพะเมืองผี ที่อยู่จังหวัดแพร่ ครับ แต่อันนี้เล็กกว่ามาก สูงประมาณ สองเมตร

แล้วก็ไปเลี้ยงแกะกันที่ the scenery

หลังจากที่แกะอิ่มแล้วก็ไปเที่ยวต่อที่น้ำตกเก้าโจร(สวยมาก แต่อย่างที่บอกว่าเป็นมือใหม่เลยเจอเหตุการณ์ที่ว่า เมมเต็ม แบ็ตกล้องหมด เลยไม่ได้เก็บภาพหลังจากนี้มาฝาก แต่ขอบอกเลยว่าหลังจากนี้สนุกมากๆ)ดูรูปก่อนครับ

หลังจกที่เที่ยวน้ำตกเสร็จแล้วก็ประมาณ สี่โมงเย็นก็ไปอาบน้ำแร่กันที่ธารน้ำแร่บ่อคลึง บรรยากาศประมาณว่าอากาศเริ่มเย็นๆ แล้วก็ไปอาบน้ำอ่น สบายมากๆ แต่ขอบอกไว้ก่อนอย่างนึง อย่าแช่นานสำหรับคนที่ต้องขับรถกลับบ้านครับ เพราะอาจจะหลับสบายอยู่ข้างทางได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 07, 2010, 09:18:56 am โดย Akeng » บันทึกการเข้า
civilthai
Administrator
ผู้บัญชาการ

คะแนนความนิยม: 4

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 10:46:59 pm »

นายแบบหน้าเข้มมากเลยครับ ยิ้มกว้างๆ
หน้า: [1]
  พิมพ์