SiamFarm.com
ชื่อผู้ใช้งาน  
รหัสผ่าน

สยามฟาร์ม SiamFarm
ขอเชิญเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ แชร์เรื่องราวที่อาจมีประโยชน์ต่อเพื่อนมนุษย์ด้วยนะครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านรับลม บางบัวทอง  (อ่าน 5488 ครั้ง)
civilthai
Administrator
ผู้บัญชาการ

คะแนนความนิยม: 4

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 08:03:20 pm »

เมื่อคืนพาครอบครัวไปทานอาหารที่ร้านของน้องเพื่อน "ร้านรับลม" อยู่ที่บางบัวทอง บรรยากาศภายในร้านเป็นสีเขียว มีต้นใหม่ร่มรื่น ตกแต่งร้านน่านั่งมากครับ สะอาด เจ้าของร้าน "คุณส้ม" มารับรายการอาหารเอง ถามว่ามีอะไรอร่อย น้องตอบ "อร่อยทุกอย่างค่ะ" คิดในใจ ก็ตอบยังงี้ทุกร้านแหล่ะ ผมเคยมาแล้วครั้งนึง พอจำอาหารได้ ก็รายสั่งให้ที่บ้าน

1.ข้าวผัดปูจานกลาง (140 บาท)
2. ปลากระพงทอดน้ำปลา (320 บาท)
3. กุ้งเผาครึ่งโล ตัวใหญ่ครับ ได้ 4 ตัว (350 บาท)
4. เนื้อปลาเก๋าผัดพริกเกลือ (110 บาท)
5. ผัดผักกระเฉดไฟแดง (60 บาท)
6. ยำหอยแครง (90 บาท)

ผลปรากฎว่าอร่อยทุกอย่างเลยเหมือนที่เจ้าของพูดเลย ข้าวผัดเนื้อปูเยอะ รสชาติดี (ลูกสาวชอบ) เนื้อปูสด, ปลากระพงตัวไม่ใหญ่ ขนาดกลางกำลังดี ทำนานหน่อย แต่สมกับการรอคอย อร่อยมากๆเท่าที่เคยกินมา ทอดได้กรอบบางๆข้างนอก แต่ข้างในเนื้อขาวไม่แข็ง สดมากๆ ปกติผมไม่กินจนหมดตัว แต่ตัวนี้แทะจนหมดเกลี้ยง แทบไม่ต้องจิ้มน้ำจิ้มเลย (ส่วนน้ำจิ้มราด แซ่บ แต่ภรรยาผมทำอร่อยกว่า อุ อุ)

กุ้งเป็นๆโชว์หน้าร้าน ตักมาเป็นๆเลยครับ ย่างเห็นกันสดๆ ลูกสาวผม...แต่ก็ทานครับ ล้อเล่นกับภรรยา ที่นี่อาหารสดหมดยกเว้นกุ้งเผา...เขาเผาได้ฝีมือจริงๆ กุ้งตัวใหญ่ มันที่หัวสุกกำลังดี ไม่แห้งเกินไป..อร่อยมาก, ส่วนเนื้อปลาเก๋าผัดพริกเกลือ แนะนำต้องลองครับ อร่อยแปลกลิ้นดี มีต้นหอมผัดกับหอมแดง รสชาติเค็มติดปากกำลังดี หอม แนะนำครับ นอกจากเนื้อปลาเก๋ายังมีพุงปลาด้วยนะครับ

ส่วนผัดผักกระเฉดไฟแดง จานนี้ผมบอกลูกว่าทำกินเองที่บ้านก็ได้ แต่จานนี้ผัดได้อร่อยมาก เขาเลือกแต่ยอดกระเฉดมา ลบคำสบประมาทไปได้เลย...เกลี้ยง, ยำหอยแครง เขาใส่เครื่องเยอะ แต่ไม่เยอะเกินไป อร่อย จานนี้ต้องลองกันครับ

ค่าเสียหาย 1265 บาท ถือว่าไม่แพงครับ....อร่อยจนเกลี้ยงทุกจานครับ....ไปกินใหม่แน่นอนครับ...ร้านรับลม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 14, 2013, 08:06:38 pm โดย civilthai » บันทึกการเข้า
mimmiijung
ผู้หมวด
**

คะแนนความนิยม: 0

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2015, 12:56:54 pm »

น่ากินอ่าครับ ผมเห็นเเล้วหิวเลยอาส

หน้า: [1]
  พิมพ์