SiamFarm.com
ชื่อผู้ใช้งาน  
รหัสผ่าน

สยามฟาร์ม SiamFarm
ขอเชิญเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ แชร์เรื่องราวที่อาจมีประโยชน์ต่อเพื่อนมนุษย์ด้วยนะครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แซนวิชสไตล์เวียดนาม (Banh Mi - แบ๋งหมี่)  (อ่าน 5949 ครั้ง)
civilthai
Administrator
ผู้บัญชาการ

คะแนนความนิยม: 4

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: ธันวาคม 31, 2013, 07:22:38 pm »

แซนวิชสไตล์เวียดนาม (Vietnamese baguette sandwiches) ถือเป็นอาหารอย่างหนึ่งที่พบเห็นโดยทั่วไปที่เวียดนามเลยก็ว่าได้ ตัวขนมปังข้างนอกกรอบมาก แต่ข้างในนิ่ม เหมือนขนมปังฝรั่งเศส เขาจะนำไปเข้าเตาปิ้งให้ร้อน แล้วทาเนย (บางที่ไม่ทา) แล้วใส่เครื่องปรุงข้างใน พร้อมกับหมูสับปรุง ใส่ผัก อร่อยดีครับ กินง่าย เมื่อก่อนทำงานอยู่ที่ต่างจังหวัดของเวียดนามไปทางเหนือ เมืองกว่าง นิง (Quanh Ninh province) ก็ได้ แบ๋งหมี่ นี่แหละครับ ทุกมื้อเช้า เป็นเวลาเกือบปีที่กินแซนวิช แต่ผมให้เขาใส่ไข่ดาวด้วย ไปเวียดนามอย่าลืมลองดูนะครับ

lucinda
ผู้หมวด
**

คะแนนความนิยม: 0

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 08, 2014, 03:42:10 pm »

น่ากินจัง

Sunforty
ผู้หมวด
**

คะแนนความนิยม: 0

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2018, 03:32:05 pm »

อยากกินมาก

หน้า: [1]
  พิมพ์