SiamFarm.com
ชื่อผู้ใช้งาน  
รหัสผ่าน

สยามฟาร์ม SiamFarm
ขอเชิญเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ แชร์เรื่องราวที่อาจมีประโยชน์ต่อเพื่อนมนุษย์ด้วยนะครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านขายของฝาก ประเภท ชา กาแฟ ผลไม้แห้ง ของดอง  (อ่าน 10183 ครั้ง)
civilthai
Administrator
ผู้บัญชาการ

คะแนนความนิยม: 4

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: ธันวาคม 31, 2013, 07:59:04 pm »

ร้านอยู่ที่ old quarter บนนถนนแยก Hang Bo เป็นตึกแถวแหล่งขาย ชา กาแพ ของดอง น้องพนักงานยิ้มแย้ม ผมพูดเวียดนามแซวน้องนิดหน่อย ของจำหน่ายมีป้ายราคาติดไว้ชัดเจน เขาลดราคาจากป้ายนิดหน่อย (คนไทยอย่าไปต่อราคาเขาครึ่งนึงนะ ผมกลัวว่าเขาจะต่อว่าเอา)

กาแฟ Trung Nguyen (จุง เฮวียน) G7 แบบ 3 in 1 ผมเห็นมีนำเข้ามาขายที่กรุงเทพแล้วครับ ส่วนตัวผมชอบนะครับ ลองดูครับ
ผลไม้อบแห้ง เช่น ขนุน อยู่ด้านล่างครับ

ชาเขียวถุงละครึ่งกิโลครับ ราคาไม่แพงครับ ซื้อกลับมาลองชง หอมดีครับ

ของดองต่างๆ

อันนี้เป็นถั่วเหลืองบดเป็นก้อนเล็กๆสี่เหลี่ยม ไว้กินกับชา คนเวียดนามชอบซื้อเป็นของฝากให้ รสชาดอร่อยดีครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 31, 2013, 08:03:34 pm โดย civilthai » บันทึกการเข้า
civilthai
Administrator
ผู้บัญชาการ

คะแนนความนิยม: 4

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2013, 08:14:00 pm »

ขอถ่ายรูปน้องคนขายของ น้องบอกว่าไม่ถ่ายแต่ผมบอกน้องไปว่าถ้าน้องหน้าตาดี (แซวเล่น) อย่างนี้แล้วไม่ถ่ายรูปให้คนอื่นได้เห็นก็น่าเสียดาย (ฟี๋กว๋า แปลว่า เสียของ น่าเสียดาย) น้องก็เลยเก๊กท่าถ่ายรูปซะเต็มที่เลย

หน้า: [1]
  พิมพ์