SiamFarm.com
ชื่อผู้ใช้งาน  
รหัสผ่าน

สยามฟาร์ม SiamFarm
ขอเชิญเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ แชร์เรื่องราวที่อาจมีประโยชน์ต่อเพื่อนมนุษย์ด้วยนะครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านทรงวุฒิ (กระเพาะสวรรค์) ลำลูกกา คลอง 7  (อ่าน 6530 ครั้ง)
civilthai
Administrator
ผู้บัญชาการ

คะแนนความนิยม: 4

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2014, 07:08:29 pm »

ร้านเก่าแก่ในย่านนี้ครับ กว่า 40 ปี เมนูอาหารจีน อาหารไทย ที่ไม่เหมือนใคร อร่อยมากครับ ราคาไม่แพง....เริ่มจาก

1. เมนูที่เป็น Signature dish จานหลักของร้าน "กระเพาะสวรรค์"

ผ่าออกมาให้เห็นเครื่องที่ยัดอยู่ด้านใน มีหมู เกาลัด อื่นๆ - รสชาติดี แปลกดีครับ

2. ผักแห้ง หมูสามชั้น - อร่อยมากครับ หมูสามชั้นหั่นบางๆ หอมมากครับ

3. ไก่อบเกลือ - หน้าตาููดูธรรมดามากครับ แต่รสชาติดี เนื้อนุ่ม แห้ง รสกลอมกล่อม

4. ผัดผักมังกร - ไม่เคยเห็นที่ไหนมาก่อน เจ้าของบอกว่าปลูกเองที่บ้าน เอาพันธุ์มาจากเมืองจีน ต้องรดน้ำบ่อยๆ เพราะมาจากเมืองหนาว อร่อยดีครับ ก็เหมือนผัดผักทั่วไป

5. ฉู่ฉี่เชิงปลากราย - อร่อยครับ เครื่องแกงฉู่ฉี่ เชิงปลากรายสด อร่อยดีครับ แต่ก้างเยอะนะครับ แต่สามารถเปลี่ยนเป็นปลาอินทรีย์ได้ครับ

6. แกงป่าหมู - อร่อยดีครับ

เจ้าของร้านนั่งลอกผักมังกร เตรียมใส่ถุงไว้ขายสำหรัับคนที่ต้องการซื้อกลับบ้าน

ผักมังกร และ ผักกาดดอง (ทำเอง) ไว้สำหรับซื้อกลับบ้าน ราคาไม่แพงครับ

รับประกันความอร่อย.....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 02, 2014, 07:08:40 pm โดย civilthai » บันทึกการเข้า
Hayabushiba
ผู้หมวด
**

คะแนนความนิยม: 0

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 12:45:03 pm »

โหน้ำลายไหลเลยครับ  น่าทานมากๆเลย อย่างนี้ต้องไปอุดหนุนซะแล้ว

Minjitsupa
ผู้หมวด
**

คะแนนความนิยม: 0

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2018, 02:35:53 pm »

เห็นเเล้วหิวเลยค่ะ น่ากินมากๆ

หน้า: [1]
  พิมพ์