SiamFarm.com
ชื่อผู้ใช้งาน  
รหัสผ่าน

สยามฟาร์ม SiamFarm
ขอเชิญเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ แชร์เรื่องราวที่อาจมีประโยชน์ต่อเพื่อนมนุษย์ด้วยนะครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำร้านอาหารที่กระบี่ครับ.......สุดยอดดดดด  (อ่าน 11784 ครั้ง)
civilthai
Administrator
ผู้บัญชาการ

คะแนนความนิยม: 4

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 11:41:14 pm »

เริ่มร้านแรกเลยนะครับ....อารีย์ซีฟู้ด

จานแรก....กุ้งมะขาม จานนี้อร่อยครับ รสจัดจ้าน แต่ราคาแ..ไปนิด (300 บาท)

จานที่สอง.....แกงส้มปลากระพงยอดมะพร้าว รสจัดจ้านครับแกงส้มหรือแกงเหลืองภาคใต้ แนะนำต้องลองครับ (150 บาท)

จานที่สาม.....ปูเนื้อผัดผงกระหรี่ ปูสดมากครับ เนื้อแน่น จานนี้ไม่แพงครับ (250 บาท)

ร้านนี้ติดทะเลนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2012, 12:04:01 am โดย civilthai » บันทึกการเข้า
civilthai
ผู้บัญชาการ

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 12:02:38 am »

ร้านที่สองครับ ไม่ติดทะเลแต่อร่อยมาก.......ร้านเรือนทิพย์

จานแรก....หมึกไข่นึ่งมะนาว อร่อยครับ เขาทำไม่เหมือนที่กรุงเทพที่เสริฟแบบร้อนๆ

จานที่สอง.....แกงคั่วหอยขม ผมชอบครับจานนี้ ทานกับข้าวร้อนๆ อร่อยมาก

จานที่สามเป็นเมนูเด็ดของร้านนี้.....ขาหมูทอด ใช้ได้เลยครับสำหรับ ขาหมูเยอรมัน หนังกรอบดีครับ

จานที่สี่แจ๋วมากครับ.....น้ำพริกกุ้งเสียบ อาหารขึ้นชื่อของกระบี่ มีสาหร่ายทะเลและผักทางใต้หลากหลายชนิด อร่อยอีกแล้ว

จานที่ห้า.....กุ้งแช่น้ำปลา ก็อร่อยครับ

สรุป.....ร้านนี้แนะนำเลยครับว่าต้องมาทานให้ได้ถ้ามากระบี่ อาหารหลากหลาย ราคาไม่แพง บรรยากาศดี มีดนตรีด้วย ตามรูปข้างล่าง
civilthai
ผู้บัญชาการ

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 12:13:07 am »

ร้านที่สาม........ขนมจีนโกจ้อย ขับรถออกไปทางจังหวัดตรัง ผ่านแยกเหนือคลอง ให้ชิดซ้ายแล้วซ้ายเข้าซอยเล็กๆประมาณ 50 เมตร แล้วเลี้ยวซ้ายมีป้ายบอกทาง

ขนมจีนอร่อยมาก ไก่ทอดอร่อยครับ ชิ้นละ 18 บาท แห้งดี รสชาดกลมกล่อม ราคาถูก ขนมจีนขายเป็นชามๆละ 20 บาท มากระบี่ต้องมากินขนมจีนโกจ้อยให้ได้ครับ

มีสาขา 2 ด้วยนะครับ ตรงข้ามห้างโวค ขายหน้าตึกแถวช่วงเย็น แต่แนะนำให้ไปลองทานที่สาขา 1 (ตำบลเหนือคลอง) ผมว่าอร่อยกว่านิด
nonlapaan
ผู้หมวด
**

คะแนนความนิยม: 0

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2014, 10:47:01 pm »

แนะนำ ร้านอาหารใบเตยค่ะ เย็นๆ บรรยากาศดีมาก อาหารก็อร่อยใช้ได้เลย
Nrador007
ผู้หมวด
**

คะแนนความนิยม: 0

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2016, 09:52:18 am »

น่าไปลองชิมทุกร้านเลย เป็นประโยชน์มากเลยครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์