SiamFarm.com
ชื่อผู้ใช้งาน  
รหัสผ่าน

สยามฟาร์ม SiamFarm
ขอเชิญเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ แชร์เรื่องราวที่อาจมีประโยชน์ต่อเพื่อนมนุษย์ด้วยนะครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำโปรแกรมสำหรับอัดวีดิโอหน้าจอ OBS Studio (Freeware)  (อ่าน 4539 ครั้ง)
civilthai
Administrator
ผู้บัญชาการ

คะแนนความนิยม: 4

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2018, 09:46:29 am »

ลองใช้โปรแกรมที่สามารถอัดวีดิโอหน้าจอเพื่อเก็บไว้ดูภายหลัง เช่น oCam, Camstudio หรือ VSDC ก็ไม่ถูกใจเท่า OBS

OBS Studio หรือชื่อเต็มๆ ว่า Open Broadcaster Software Studio จัดเป็นอีกหนึ่ง โปรแกรมดีๆ ที่มันสามารถตอบโจทย์ได้ในเรื่องการจับภาพสดบนหน้าจอ ซึ่งอาจจะเป็นการเล่นเกมส์คอมพิวเตอร์ หรือสาธิตการใช้งานซอฟต์แวร์ โปรแกรม หรือ แอพพลิเคชั่น ที่มีฟังก์ชันหลากหลาย และข้อสำคัญเป็นฟรีแวร์ด้วยครับ

รายละเอียดเกี่ยวกับโปรแกรมเพิ่มเติม

https://software.thaiware.com/12539-OBS-Studio-Download.html

ดาวน์โหลดโปรแกรมได้ที่

https://obsproject.com/

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 11, 2018, 10:03:48 am โดย civilthai » บันทึกการเข้า
civilthai
ผู้บัญชาการ

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2018, 10:03:33 am »

วีดิโอสอน OBS ทำได้ดีมากเลยครับ

civilthai
ผู้บัญชาการ

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2018, 10:40:37 pm »

การสร้างฉากรายการด้วยโปรแกรม OBS | โดย สุชาติ พรมมี

YoderSusy
ผู้หมวด
**

คะแนนความนิยม: 0

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 19, 2018, 11:34:32 am »

ต้องใช้ key อะไรหรือเปล่าครับ เหมือนจำได้ว่าน่าจะใช้

civilthai
ผู้บัญชาการ

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 19, 2018, 06:13:55 pm »

ไม่ต้องครับ OBS ไม่ใช่ On-Bottom Stability นะครับ.....55555

ส่วนโปรแกรม OBS ที่ใช้สำหรับงานวีดิโอ เป็น Freeware ครับ ไม่ต้องใช้ Key
หน้า: [1]
  พิมพ์