SiamFarm.com
ชื่อผู้ใช้งาน  
รหัสผ่าน

สยามฟาร์ม SiamFarm
ขอเชิญเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ แชร์เรื่องราวที่อาจมีประโยชน์ต่อเพื่อนมนุษย์ด้วยนะครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่หัดถ่าย กับ กล้อง Canon 550D ณ ตลาดบางหลวง ร.ศ.122 จังหวัดนครปฐม  (อ่าน 7322 ครั้ง)
Akeng
ผู้หมวด
**

คะแนนความนิยม: 3

« เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 01:16:48 am »

ไปเที่ยวตลาดบางหลวงร้อยปี ร.ศ.122 มาครับ อยู่ที่จังหวัดนครปฐม
ชื่ออาจจะไม่คุ้น แต่ถ้าบอกว่าเป็นหมู่บ้านที่ประกอบละคร เรื่องคมแฝก อาจจะพอนึกออกบ้าง
ที่นี้มีอาหารอะไรๆมากมาย มีร้านกาแฟพ่อปาน ขนมจีบโบราณ ปลาสดๆ และอื่นๆอีกมาก
ที่นี่เป็นที่แรกที่ผมได้เอากล้อง Canon 550D มาเป็นซิง ก็เลยเอารูปที่ถ่ายโดยมือใหม่อย่างผมมาให้ดูกันเล่นๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 06, 2010, 09:23:13 pm โดย Akeng » บันทึกการเข้า
DreamEng
ผู้หมวด
**

คะแนนความนิยม: 2

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 09:24:26 am »

ขอชมว่ารูปอาหารถ่ายได้ดี เน้นเห็นความสด รสชาติกันไปเลย  ตกใจ
ส่วนรูปวิว ยังต้องมีเรื่องแสง องค์ประกอบ และดูท้องฟ้าหน่อยเป็นใจไหม
civilthai
Administrator
ผู้บัญชาการ

คะแนนความนิยม: 4

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2010, 12:30:36 am »

ขนมจีนโบราณ เหมือนยังกับกุ้ยช่ายเลย แต่ดูน่ากินมาก ก๋วยเตี๋ยวก็ดูน่าจะอร่อย แต่ขอชมว่าถ่ายรูปปลาสลิดตากแห้งได้ดีมากเลย ดีซะจนผมรู้สึกคาวขึ้นมาทันทีเลยครับ ยิ้มกว้างๆ

รบกวนแนบแผนที่เดินทางไปตลาดนี้ด้วยนะครับ ว่าจะพาที่บ้านไปกันเปลี่ยนบรรยากาศบ้าง (เบื่อแล้วตลาดวัดดอนหวาย)
Akeng
ผู้หมวด
**

คะแนนความนิยม: 3

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2010, 09:21:07 pm »

อันนี้เป็นอาหารที่เป็นเอกลักษณ์ของตลาดนี้เลยครับ เค้าเรียกกันว่า ขนมชุนเปี๊ยะ อร่อยอย่างแรง แต่บอกไว้ก่อนน่ะครับว่ามีหลายร้านที่ขาย แนะนำให้ค่อยๆซื้อชิมหลายๆร้านครับ ผมแนะนำร้านที่ขายอยู่หน้าร้านเช่าวีดีโอ

ส่วนรายละเอียดเพิ่มเติมที่นี่เลยครับ http://www.annaontour.com/province/nakornpathom/bangluang-market.php
joyce
ผู้หมวด
**

คะแนนความนิยม: 0

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 04:24:30 pm »

Akeng ไปถอยรุ่นนี้มาเหรอ พี่กะลังเล็งรุ่นนี้เหมือนกัน..มือใหม่อยากเล่นกล้อง ยิ้มเท่ห์ แนะนำด้วย
หน้า: [1]
  พิมพ์