SiamFarm.com
ชื่อผู้ใช้งาน  
รหัสผ่าน

สยามฟาร์ม SiamFarm
ขอเชิญเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ แชร์เรื่องราวที่อาจมีประโยชน์ต่อเพื่อนมนุษย์ด้วยนะครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระเป๋าเป้ เลียนแบบ หลากหลายยี่ห้อ  (อ่าน 10244 ครั้ง)
civilthai
Administrator
ผู้บัญชาการ

คะแนนความนิยม: 4

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: มกราคม 18, 2014, 07:14:59 pm »

กระเป๋า เป้ หลากหลายยี่ห้อ เช่น Klipling, Northface อื่นๆ มีขายอยู่แถวทะเลสาบฮวนเกี๋ยม ใกล้ๆสะพานแดง ขายอยู่ริมฟุตบาท มีขายอยู่หลายร้าน ประมาณสิบกว่าร้านเห็นจะได้ มีกระเป๋าให้เลือกหลายชนิด ราคาแตกต่างกันไป บางร้านตั้งราคาแพงเวอร์ เช่น 500000 ด่อง เห็นเพื่อนต่อลงครึ่งนึงเขาก็ขายนะ (แต่ผมเป็นคนไม่ค่อยกล้าต่อเท่าไหร่) บางร้าน (เป็นส่วนน้อย ประมาณ 2-3 ร้าน) จะติดราคาไว้ที่กระเป๋า จะเห็นราคาว่าไม่ได้บอกผ่านเท่าไหร่ จะต่อไม่ได้ แถมพูดไม่ค่อยดี ไม่ง้อลูกค้า

ซื้อของที่นี่ต้องระมัดระวังนะครับ อาจจะเกิดขึ้นได้โดยเฉพาะนักท่องเที่ยวต่างชาติ ส่วนผมพอพูดเวียดได้ก็เลยไม่มีปัญหาดังกล่าว ของส่วนใหญ่มีทั้งเป็นของเลียนแบบและของที่หลุดจากโรงงานเนื่องจาก QA/QC ไม่ผ่าน (เขาก็อ้างกันไป) ลองดูของกันเลยครับ ซื้อสนุกสนานกันได้ไม่ต้องคิดมาก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2014, 09:59:09 am โดย civilthai » บันทึกการเข้า
Cindy2000
ผู้หมวด
**

คะแนนความนิยม: 0

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2018, 01:27:30 am »

ราคาถูกจริง แต่บางร้าน แม่ค้าก็ไม่ค่อยรับแขกเท่าไหร่ครับ แต่โดยรวมๆ ก็ต่อราคาได้อีก ถ้าไม่คิดไรมาก ก็มีกระเป๋าราคาถูกไว้ใช้งานครับ  ยิ้มกว้างๆ

http://www.bbbags.net แฟชั่น กระเป่าผ้า ช่วงใบไม้เปลี่ยนสี แบบไหนที่เราได้ลองใช้แล้วเหมาะกับทรวดทรงของพวกเรามากที่สุด
หน้า: [1]
  พิมพ์