SiamFarm.com
ชื่อผู้ใช้งาน  
รหัสผ่าน

สยามฟาร์ม SiamFarm
ขอเชิญเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ แชร์เรื่องราวที่อาจมีประโยชน์ต่อเพื่อนมนุษย์ด้วยนะครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านลุงนวย...ร้านอาหารแนะนำในจังหวัดอยุธยา  (อ่าน 6083 ครั้ง)
civilthai
Administrator
ผู้บัญชาการ

คะแนนความนิยม: 4

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2014, 07:04:50 pm »

ร้านลุงนวยอยู่ในเขตอำเภอวัังน้อย ถ้ามาจากมอเตอร์เวย์ สุดทางให้ไปทางซ้ายเพื่อไป อยุธยา เลี้ยวซ้ายผ่านโรงงานเบียร์ ไปอีกหน่อยก็ถึงแล้วครับ อยู่ติดถนนด้านซ้ายมือ ร้านใหญ่ที่จอดรถกว้างขวาง ที่แนะนำร้านนี้เพราะ
1. อาหารอร่อย
2. ราคาไม่แพงมากเกินไป (แถมยังให้ส่วนลดค่าอาหารอีก 10%)
3. เร็ว (มากๆ) ไม่ต้องรอนาน อันนี้ประทับใจจริงๆ (ผมความอดทนต่ำ)

ไปมา 2 ครั้งยังไม่ได้ถ่ายรูปมาฝากเลย รอครั้งหน้านะครับจะมารีวิว เมนูที่แนะนำ

1. แกงคั่วหอยขม (อร่อยมาก ถ้วยใหญ่ครับ)
2. ปลาช่อนทอดครัวตาน้อย (รสชาดกลมกล่อม)
3. ปลาดิบ (ที่นี่สด อร่อยมากครับ)
4. น้ำพริกต่างๆ เช่น น้ำพริกโคราช
5. ผัดฉ่ากระทะร้อนต่างๆ (จัดเต็มเครื่องสมุนไพรเลยครับ)
6. ส้มตำปู (เมนูธรรมดามาก แต่เขาตำอร่อยสุดๆ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2015, 04:23:57 pm โดย civilthai » บันทึกการเข้า
Fannywo
ผู้หมวด
**

คะแนนความนิยม: 0

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2015, 02:23:51 pm »

ร้านนี้ทำอาหารได้อร่อยถูกปากมากๆเลยครับ

namtanzxcv
ผู้หมวด
**

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2016, 01:14:45 pm »

ต้องลองไปซักครัั้ง

Salayer01
ผู้หมวด
**

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 22, 2018, 04:13:33 pm »

เคยไปแล้วครับ ชอบที่สุดคือกุ้งแม่น้ำ
KeanuDiesel
ผู้หมวด
**

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2018, 02:23:04 pm »

เคยไปมาแล้วครับพอดีขับรถผ่านอาหารอร่อยมากเลย
หน้า: [1]
  พิมพ์