SiamFarm.com
ชื่อผู้ใช้งาน  
รหัสผ่าน

สยามฟาร์ม SiamFarm
ขอเชิญเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ แชร์เรื่องราวที่อาจมีประโยชน์ต่อเพื่อนมนุษย์ด้วยนะครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สรุป 12 Tense English เข้าใจง่าย  (อ่าน 3427 ครั้ง)
soodgame
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: สิงหาคม 31, 2018, 08:22:46 pm »

เมื่อพูดถึงเหล่า tense ในภาษาอังกฤษ เชื่อว่าต้องมีหลายคนเลยที่กำลังกุมขมับ บางคนก็สงสัยว่า tense คืออะไร tense มีอะไรบ้าง หรือบางคนที่รู้ว่า tense มีทั้งหมด 12 tense แต่ไม่รู้ว่า วันนี้เราจึงได้รวบรวมข้อมูลเกี่ยวกับ  tense ทั้ง 12 มาอธิบายให้กับเพื่อนๆได้รู้จัก และเข้าใจว่ามันไม่ได้ยากอย่างที่คิด ส่วนใครที่กำลังคิดอยู่ว่า tense มีตั้ง 12 tense ใครจะไปจำหมด นี่เลยค่ะ ลองอ่านดูแล้วจะรู้ว่า ถ้าเราเข้าใจ ก็ไม่จำเป็นต้องอาศัยการท่องจำอีกเลย

สรุปภาษาอังกฤษ PDF 12 Tense
civilthai
Administrator
ผู้บัญชาการ

คะแนนความนิยม: 4

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2018, 10:11:19 pm »

ขอบคุณมากเลยครับ จะบอกลูกสาวดูครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์