SiamFarm.com
ชื่อผู้ใช้งาน  
รหัสผ่าน

สยามฟาร์ม SiamFarm
ขอเชิญเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ แชร์เรื่องราวที่อาจมีประโยชน์ต่อเพื่อนมนุษย์ด้วยนะครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระเป๋าเงินใหญ่ ใส่กระเป๋าหลังแล้วเกะกะก้น ถือไว้ก็เกะกะมือ แก้ได้  (อ่าน 6054 ครั้ง)
civilthai
Administrator
ผู้บัญชาการ

คะแนนความนิยม: 4

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: มิถุนายน 12, 2014, 10:59:47 am »

พอเริ่มอายุมาก (และมีฐานะดีชึ้น) คนส่วนใหญ่เริ่มมีปัญหาสำหรับกระเป๋าเงิน ซึ่งมันจะเริ่มใหญ่และหนาขึ้นเรื่อยๆ เพราะต้องใส่เงินมากขึ้น  (เด็กเยอะ – ลูกนะครับ) และที่สำคัญบัตรเครดิต (ที่ไม่รู้จะมีหลายๆไปทำไม) ผมมีไอเดียที่จะมาแชร์ครับ สำหรับวิธีการแก้ปัญหานี้ โดยการลดความหนาของกระเป๋าตามขั้นตอนดังนี้

1.   ซื้อกระเป๋าเงินใหม่ครับ แบบหนังแท้ (ดูสวยดีและทนทาน) แบบเป็นเหมือนก้านคลิปหนีบเงิน และมีช่องใส่บัตรแค่ช่องเดียว ตามรูปข้างล่าง

2.   เลือกพกบัตรเครดิตแค่ 1 ใบ ที่มีข้อเสนอที่ดีที่สุด อย่างผมเลือกของ Central เพราะเขาให้สิทธิประโยชน์พิเศษที่ผมต้องการมากกว่าบัตรอื่น เช่น ที่จอดรถ ที่พักผ่อนในเล้าน์ เป็นต้น ถามว่าถ้าคุณพกบัตรหลายๆใบ ในชีวิตประวันคุณใช้มันไม่หมดทุกใบหรอก แล้วทำไมปล่อยให้มันเป็นภาระที่คุณต้องนำมันไปตลอดเวลา
3.   เลือกบัตร เอทีเอ็ม ที่คุณใช้งานเป็นหลัก ที่จะเก็บไว้ในบัตรแค่ 1 ใบ
4.   บัตรพนักงาน (ถ้ามี)
5.   นามบัตรสักใบ

แค่นี้กระเป๋าคุณก็จะบางลงได้อย่างต่ำสองเท่าครับ

แต่ที่สำคัญที่สุด เอาเงินฝากไว้กับภรรยา เหมือนผม เหลือแค่เนี๊ะพอ...ถ้าอยากได้บางๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 12, 2014, 11:16:15 am โดย civilthai » บันทึกการเข้า
Wilbeder
ผู้หมวด
**

คะแนนความนิยม: 0

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 07:41:41 pm »

ไม่ล่วงหรอครับ

civilthai
Administrator
ผู้บัญชาการ

คะแนนความนิยม: 4

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2014, 11:08:11 am »

ไม่ครับ ใส่ในกระเป๋าเสื้อหรือกระเป๋าหน้าของกางเกงยีนส์ได้เลยครับ
Yasawasung
ผู้หมวด
**

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 04:06:35 pm »

เสียวใช้แล้ว เงินล่วงนี่หมดกันเลยนะครับ ดูมันน่าจะล่วงง่าย

Golduckzuzi
ผู้หมวด
**

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2015, 11:43:29 am »

ใช้งาน ทนมากๆ

Tigetcuteluv
ผู้หมวด
**

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 22, 2015, 04:17:17 pm »

เป็นความรู้ที่ดีมากครับผม

หน้า: [1]
  พิมพ์