SiamFarm.com
ชื่อผู้ใช้งาน  
รหัสผ่าน

สยามฟาร์ม SiamFarm
ขอเชิญเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ แชร์เรื่องราวที่อาจมีประโยชน์ต่อเพื่อนมนุษย์ด้วยนะครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเที่ยวเชียงรายมาครับ ผ่านวัดร่องขุน, วัดเจ็ดยอด, หาดเชียงราย และ ดอยแม่สลอง  (อ่าน 8392 ครั้ง)
civilthai
Administrator
ผู้บัญชาการ

คะแนนความนิยม: 4

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 03:05:24 pm »

เห็นตุ๊กตาแขวนหน้าร้านอเมซอนน่ารักดีก็เลยถ่ายรูปมาฝากกันครับ

ผ่านวัดร่องขุนวันที่ 30 ธ.ค. 2553 คนเข้าชมวัดเยอะมาก แต่ผมรอถ่ายในเวลาที่ไม่มีคน ไม่มีรถผ่าน (โอกาสที่จะเกิดเหตุการณ์นี้ยากมาก)

หาดเชียงราย อ.เมือง จ.เชียงราย

แม่น้ำกก

แนะนำทานอาหารที่ร้านนี้ครับ อร่อยมาก ราคาไม่แพงครับ (น้องคนที่จดรายการอาหารชื่อ อาฟาง ครับ น่ารักดี)

ขาหมูจานนี้ 200 บาทครับ เยอะนะครับ อร่อยมากครับ รสชาติกลมกล่อม ไม่ผิดหวังเลยที่ขึ้นดอยมา

หมั่นโถวก็อร่อยครับ แป้งนุ่มดีครับ ใบละ 15 บาท มีหลายรสให้เลือก เช่น ฟักทอง งาดำ แคนตาลูป

ชามนี้ไม่น่าเชื่อครับ ผมสั่งซุปเห็ดหอมมา ราคาในเมนู 100 บาท เสริฟมาชามใหญ่มาก รสชาดเหมือนต้มยำเลยครับ เผ็ดมาก เพราะที่นี่อาหารจีนยูนนานมั๊งครับ อร่อยถูกปากมากครับ สำหรับคนที่ชอบรสจัดจ้าน

ขายสินค้าเกษตร

หลากหลายสินค้านำมาขายนักท่องเที่ยว

ร้านขายชา ชาอู่หลงเป็นชาที่ขึ้นชื่อของที่นี่

ดอกพญาเสือโคร่ง(ซากุระเมืองไทย)ครับ ไม่มีให้เห็นระหว่างทางขึ้น-ลงดอยแม่สลองนะครับ แต่เขาหามาให้นักท่องเที่ยวได้ชมกันที่ลานจัดงานปีใหม่

ชิงช้าแบบฉบับชาวดอยครับ

หลับตาปี๋เลยนะครับ

ตั้งวงอาหารกลางวัน

ผมหล่อไหมครับ

ทิวทัศน์ดอยแม่สลอง

พยายามตั้งเหรียญแล้วอธิฐาน (ความเชื่อนี้ไม่รู้มาจากไหน)

ตั้งเหรียญกับเขาบ้าง

แสดงการละเล่นของชาวดอย

เด็กชาวดอย

สาวชาวดอย

เล่นดนตรี

สุดท้ายผมแนะนำร้านอาหารชาวเหนือ ร้านโตกตอง ใกล้ทางออกไปสี่แยกแม่กรณ์ บรรยากาศภายในร้านสวยดีครับ อาหารอร่อย ราคาสมเหตุสมผลครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2011, 07:40:15 pm โดย civilthai » บันทึกการเข้า
volrapat556
ผู้หมวด
**

คะแนนความนิยม: 0

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 09:26:51 am »

วัดนี้น่าเที่ยวมากเลยครับ
kuroky13
ผู้หมวด
**

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 07:04:07 pm »

สวยมากคับว่างๆจะลงไปเที่ยวคับ

Mongkook
ผู้หมวด
**

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2015, 03:17:36 pm »

น่าเที่ยวมากๆ ครับ อยากไป ออก ทริป ที่เชียงราย สักครั้ง

Noolek135
ผู้หมวด
**

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2018, 03:23:55 pm »

สวยไหมครับผม อยากไปบ้างจังเลย

หน้า: [1]
  พิมพ์