SiamFarm.com
ชื่อผู้ใช้งาน  
รหัสผ่าน

สยามฟาร์ม SiamFarm
ขอเชิญเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ แชร์เรื่องราวที่อาจมีประโยชน์ต่อเพื่อนมนุษย์ด้วยนะครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตลาดน้ำวัดศาลเจ้า จ.ปทุมธานี  (อ่าน 8801 ครั้ง)
civilthai
Administrator
ผู้บัญชาการ

คะแนนความนิยม: 4

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: มกราคม 25, 2011, 12:03:43 am »

ไปเที่ยวหาของกินครับที่ตลาดน้ำวัดศาลเจ้า ติดแม่น้ำเจ้าพระยาครับ ที่นี่สำหรับผมก็พอมีของอร่อยให้ทานกันครับ เช่น ห่อหมกตาเรศ กุยช่ายเจ๊มล ก๋วยเตี๋ยวหมูโบราณนายทองสุก กับข้าว ผลไม้ เป็นต้น รวมทั้งยังมีแพสำหรับให้อาหารปลาครับ ถ้าไม่รู้ไปเที่ยวไหนหรือแวะผ่านมาทางนี้ก็แวะพอได้ครับ

ก๋วยเตี๋ยวหมูโบราณนายทองสุก

ร้านห่อหมกตาเรศ ขายมาเป็นสิบปีแล้วนะครับ มาปุ๊บไม่ได้ปั๊บนะครับ ต้องเขียนสั่งไว้ตามคิว เฮ้อ สำหรับผมแล้วก็อร่อยดี เนื้อปลาช่อนเยอะไม่คาว ห่อละ 40 บาท แต่ส่วนตัวผมชอบห่อหมกที่ในตลาดหนองมนมากกว่า ห่อละสิบบาท รสชาดกลมกล่อม

ก๋วยเตี๋ยวหมูโบราณทองสุข ชามละ 15 บาท รสชาดก็โอเคระดับนึงครับ

หลายคนชอบครับ กุยช่ายเจ๊มล กุยช่ายตัวเล็กๆแต่เครื่องเยอะ เขาชมกันว่าอร่อย แต่ผมว่าก็โอเคครับ

ร้านขายกับข้าวกลับบ้าน ผมชอบมากที่นี่แกงเขาทำอร่อย โดยเฉพาะแกงส้มมะรุมไข่ปลาช่อน ร้านป๊านีอะไรสักอย่าง ถุงละ 20 บาท ถูกดีครับ อร่อยมาก แกงส้มมะรุมครับ ขายดีมาก

ร้านแกงป้านัน ขายแกงหลากหลาย เช่น แกงหน่อไม้ แกงลูกชิ้นปลากราย แกงขี้เหล็ก ไข่พะโล้ขาหมู อร่อยทุกอย่างครับ ถุงละ 30 บาท (13-7-14) สายๆก็หมดแล้วครัับ

ร้านค้าขายอาหารภายในตลาด

ทานอาหารเสร็จแล้วมาให้อาหารปลากันครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2014, 11:32:45 pm โดย civilthai » บันทึกการเข้า
หน้า: [1]
  พิมพ์